สายแคมป์หน้าร้อนหยุดเที่ยวหรือปรับรูปแบบการเที่ยวอย่างไรครับ?

ผมพึ่งเข้าสายนี้เมื่อปลายปีที่แล้ว ผมซื้อเต็นท์ เครื่องนอน อุปกรณ์จำเป็นนิดหน่อย แต่ไม่ถึงกับทำอาหารได้ แค่ทดลองเที่ยว ด้วยอายุที่เยอะแล้ว ไม่ค่อยตื่นเต้นกับทริปออกกำลัง เห็นภูเขาน้ำตกเท่าไหร่ แค่อยากนอนดูดาว ดื่มเบียร์เย็นๆ ริมเขา ริมลำธาร หรือถ่ายรูปเมฆ รูปหมอก ดอกไม้

อีกอย่างผมชอบขับมอเตอร์ไซตเที่ยว ชอบลมเย็นๆผ่านหน้าผ่านตัว หน้าหนาวขับมอเตอร์ไซค์เที่ยวผมทำบ่อย แต่ไม่เน้นค้างคืน หรือถ้าค้างคืนก็นอนรีสอร์ทง่ายกว่า พอผมมาเห็นมอเตอร์ไซค์ ct 125 เป็นที่นิยมขึ้น ผมก็อยากซื้อแล้วเข้าสายแคมป์จริงจังมาก แต่ก็ลังเลว่า ถ้าซื้อแล้วเที่ยวได้แค่ปลายฝนต้นหนาว มันจะคุ้มมั้ย เพราะถ้าเที่ยวจริงจัง อุปกรณ์เสริมมาอีกเยอะแน่ จึงถามแลกเปลี่ยนผู้มีประสบการณ์สายแคมป์ หน้าร้อน หน้าฝนหยุดเที่ยวหรือปรับการเที่ยวอย่างไรครับ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่