เอา Router DSL มา Set เป็น AP พอเสียบเข้าสวิตช์ ทุก AP ที่เสียบอยู๋กับสวิตช์ ใช้ไม่ได้เลยครับ

กระทู้คำถาม
เป็น Router DSL ของ True ครับ มี LAN 4 port จะให้รับเน็ตเป็น LAN 
.
ปกติผมจะ Set 4 อย่างคือ 1.SSID 2.Password 3.ปิด DHCP 4.ตั้ง IP ให้ AP เพื่อนที่จะได้ไม่ไปชนตัวอื่น
.
พอดึง AP ตัวที่มีปัญหาออก ตัว AP อื่น ก็กลับมาใช้ได้ปกติครับ
.
AP ตัวอื่นๆ เป็นของ D-link ปกติครับ
.
ไม่ทราบว่าปัญหาคืออะไรครับ รบกวนผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่