หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ทำไมแพ็ค 4 ชิ้นถึงแพงกว่าซื้อแยก
กระทู้คำถาม
7-Eleven
ขนม
หรือว่าเขาทำมาเป็นแพ็คเพื่อขายนักท่องเที่ยว
ปล.ทราบว่าแบบเป็นแพ็คแพงกว่าซื้อแยกตั้งแต่เขาเริ่มขายขนมตัวนี้ครั้งแรกแล้ว เพียงแต่สงสัยว่าทำไมแพงกว่าตั้ง 12 บาท
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
เข้าไทยแล้วจ้า! รีวิว "ไมโลคิวบ์" (Milo Cube) ตำนานที่คนตามหา รสชาติมันฟินแค่ไหน?
เชื่อว่าหลายคนในที่นี้ต้องเคยมี "วัยเด็ก" ที่ชอบแอบตัก "ผงไมโล" กินเล่นใช่ไหม? (ยอมรับมาซะดีๆ 555) มันเป็นความฟินระดับชาติที่หาอะไรมาแทนไม่ได้จริงๆ ความหวานๆ เค็มๆ มันๆ ที่ติดลิ้นเ
ปากกาดาว
7-11 ไม่ขายของแยกชิ้น
เซเว่นอ่อนนุช 13 ทำไมถึงไม่ขายของแยกชิ้นครับ จะซื้อขนมบอกว่าต้องซื้อเป็นกล่อง
สมาชิกหมายเลข 7029730
เซเว่น สาขา.แยกสามหม้าย หลังสวน
วันนี้ไปเดินเล่นเซเว่นตามปกติ แต่ไปสะดุดตากับกล่องสีเหลืองเพิ่งแกะ พอเดินเข้าไปดูใกล้ๆ ถึงกับใจชื้นขึ้นมาเลย เจอขนมเพื่อนเก่าที่หายหน้าหายตาไปนาน เจ้าโทฟี่ลัค เลยถือโอกาสกำรวบมาหลายๆชิ้นซะเลยให้
สมาชิกหมายเลข 3003704
🫒บ๊วยเค็ม🧂
🫒บ๊วยเค็ม🧂 เป็นของฝากจากญี่ปุ่น... ถุงนึง มี 9 ชิ้น มีตรา 7-Eleven ด้วย เค็ม... เค้ม... เค็ม ชิ้นเดียวตื่นเลย เดี๋ยวจะลองชงกับโซดา น่าจะเข้าที
deauny
Big Family Happy Trip : ขนมถ้วยตะไลคุณยายชบา ปากน้ำปราณ ปราณบุรี
Big Family Happy Trip เป็นทริปที่เรารวมตัวกับญาติๆ ไปกับทั้งหมด 20 คน ขับรถกันไปเที่ยว จากกรุงเทพฯ จนถึงปราณบุรี ทริป 3 วัน 2 คืน เราออกเดินทางวันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน ไปพักที่ Wyndham Hua Hin Pranbu
ย้ำคิดย้ำฝัน
ขนมชิ้นนี้ควรขายราคากี่บาท
เพื่อนๆคิดว่าขนมเบื้องชิ้นนี้ราคา12บาท ถือว่าแพงหรือกำลังพอดีคะ เมื่อก่อนเราชอบกินชิ้นละ2-5บาท ชิ้นประมาณอันนี้แบ่งครึ่งคืออร่อยมาก พอมาเจอชิ้นละ12บาท อยากกิน5อันก็รู้สึกว่าหรือฉันควรจะกินข้าวไปให้จบๆ
เว่ยอู๋เซี่ยน
ทำได้หรอ
A = กู้ยืมเงิน B มาหลักแสน แต่.A ไม่ได้ชดใช้คืน B A มี รถกระบะจอดซ่อม ค่าช่าง 10,000 บาท แต่ไม่มีเงินไปเอาออก A บอกให้ B ไปแยกชิ้นส่วนรถขายได้เรย เพราะ A ไม่มีเงินชดใช้คืนให้ ( รถ A ติดไฟแนนซ์ )
สมาชิกหมายเลข 5661797
สารานุกรมปืนตอนที่ 2319 RPG-7D
RPG-7 (Rocket-Propelled Grenade) ที่พัฒนาขึ้นเป็นพิเศษสำหรับหน่วยพลร่มโซเวียตเริ่มประจำการในปี ค.ศ. 1963 RPG-7D เมื่อเทียบกับ RPG-7 รุ่นมาตรฐาน (RPG-7V/V2) คือความสามารถในการ ถอดแยกชิ้นส่วนลำกล้อ
สมาชิกหมายเลข 3543372
รีวิว แพนเค้กวิปครีมคัสตาร์ด (Custard Whipped Cream Pancake) จาก 7-Eleven
มาอีกแล้วจ้า ขนมใหม่จาก 7-11 คราวนี้เป็น แพนเค้กวิปครีมคัสตาร์ด ของ EZY Sweet กล่องสีทองสวยหรู สไตล์ Gold Selection ภายในกล่องมีทั้งหมด 3 ชิ้นนะจ๊ะ แกะออกมา ตัวแพนเค้กหนานุ่ม ไส้คัสตาร์ดเนียน ๆ แน่น
ปากกาดาว
เจอแล้วขนมเบื้องที่จริงใจ ^^
หลังจากเจอขนมเบื้องชิ้นละ12บาทแล้วรู้สึกว่าแพง จึงไปตามล่าหาชิ้นเล็กๆแทน ซึ่งกล่องนี้ราคา30บาท มีทั้งหมด12ชิ้น เราว่าโอเคเลย รสชาติก็ดีงาม กรอบอร่อยมากค่าา ปล.มีความสุขมากในวันหยุด แฮ่
เว่ยอู๋เซี่ยน
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
7-Eleven
ขนม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ทำไมแพ็ค 4 ชิ้นถึงแพงกว่าซื้อแยก
ปล.ทราบว่าแบบเป็นแพ็คแพงกว่าซื้อแยกตั้งแต่เขาเริ่มขายขนมตัวนี้ครั้งแรกแล้ว เพียงแต่สงสัยว่าทำไมแพงกว่าตั้ง 12 บาท