แนะนำแบตเตอรี่ Nissan march 1.2 EL 2013 หน่อยค่ะ

ช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ แบบไหนรุ่นไหน ขอแบบละเอียดนะคะหนูจะได้ซื้อถูก😅😅😅 ขอบคุณล่วงหน้าคร้าาาา🙏🏻

-อัปเดตค่ะ-
ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำนะคะ พอดีมีวันหนึ่งหนูขับรถอยู่ดีๆรถก็วูบดับเองกลางทาง หนูไม่มีเบอร์ช่างเลยเรียกพี่ตำรวจมาช่วยค่ะพี่ตำรวจบอกว่าเป็นที่แบตเตอรี่รถ หนูเลยคิดว่าจะเปลี่ยนแบตเลยมาสอบถามพี่ๆ แต่พอไปร้านเปลี่ยนแบตพี่ที่ร้านเค้าบอกว่าแบตยังดีๆอยู่ใช้งานได้ปกติ หนูเลยงงค่ะว่ารถเป็นอะไรกันแน่ สาเหตุการวูบดับไปเองเกิดจากอะไรได้บ้างคะ ว่าจะเข้าศูนย์แต่จำเป็นต้องใช้รถทุกวันค่ะ ตอนนี้ยังปกติดีแต่กลัวว่าเดินทางไกลจะเป็นอีกค่ะ ช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่