Dtac เปลี่ยนชื่อเป็น DTAC-TRUE สัญญาณแย่กันไหมคะ???

เกิ่นก่อนว่า โดยปกติแล้วเราเป็นลูกค้าดีแทคมา 18 ปีแล้วค่ะ มีปัญหาล่มบ้างอะไรบ้าง ก็ใจอ่อนเพราะพนักงานน่ารักและสุภาพมากๆ 

แต่ตอนนี้ตั้งแต่ที่มีข่าวจับมือกับทรู และชื่อสัญญาณถูกเปลี่ยนเป็น DTAC-TRUE คือสัญญาณที่เคยขึ้น 5G มันเปลี่ยนเป็น 4G ตลอด เราจึงโทรไปสอบถามกับคอลเซ็นเตอร์ แต่พนักงานแจ้งว่า ยังไม่มีการเปลี่ยนนะคะ เราก็ยืนยันว่ามันเปลี่ยนจริงๆ จากตอนแรกคือ DTAC BETTER TOGETHER ซึ่งตอนนั้น 5G เราใช้ได้ตามปกติเลย ทีนี้พนักงานเลยแจ้งว่าจะทำการแก้ไขสัญญาณให้ รอ 30 นาทีแล้วเปิดปิดเครื่องใหม่ เราก็โอเคที่จะทำตาม

สรุปหลังจากวันนั้นมา ก็มี 5G ขึ้นบ้างค่ะ แต่ช่วงที่ 5G ขึ้น คือสัญญาณเน็ตเราจะอ่อนและเอ๋อไปเลย ต้องรอมันสลับกลับมา 4G ถึงจะใช้ได้ปกติ ซึ่งพื้นที่เราอยู่ประจำด้วย ไม่ได้เดินทางไปไหนเลย ตอนนี้ก็เลยแก้ปัญหาโดยการให้เครื่องหาสัญญาณแค่ 4G ไปก่อน

แล้วตอนนี้ก็เริ่มมีพลังที่อยากจะย้ายค่ายไป AIS อีกครั้งละ 😒
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่