เรากับแฟนอยากหาจุดตรงกลาง การใช้นามสกุล

แนะนำหน่อยคะ อาจารย์ท่านไหนตั้งนามสกุลดี เรากับแฟนไม่อยากเปลี่ยนนามสกุลที่ไปใช้ของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง เลยจะตั้งนามสกุลขึ้นมาใหม่ที่ใช้ในครอบครัว พ่อแม่ลูก เราเข้าใจว่า ที่พ่อแม่ตั้งให้ดีที่สุด แต่เราต้องการคำว่าครอบครัวของเราเอง ที่มี3คน พ่อแม่ลูก  เพื่อความสบายใจของเรากับแฟนเองไม่ใช่ไม่รักแฟนจนเปลี่ยนใช้ของแฟนไม่ได้นะคะ แต่เราต้องการคำว่าคน "พ่อแม่ลูก" คะ พ่อแม่ทั้งสองฝ่ายเราดูแลปกตินะคะ ไม่ได้มีปัญหาเรื่องครอบครัวเลยคะ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่