ตามหาหนังฝรั่งเรื่องหนึ่ง ที่มีกระจกน้ำแข็งแล้วมีเด็กสามคน(หรือเปล่า) ทะลุไปอีกฟั่งได้

รายละเอียดจำไม่ค่อยได้ค่ะ เพราะว่าดูตอนเด็ก เป็นหนังเก่ามากแล้ว 
จำได้แค่ฉากที่มีเด็กสามคน (ไม่แน่ใจ) เดินมาแล้วมีเด็กผู้ชายพูดว่าหนาวมาก บรรยากาศตอนนั้นมีหิมะตก มืดครึ้ม เดินตามทางที่เป็นเหมือนพิ้นที่สิ่งก่อสร้างพังๆ จนเจอกระจกน้ำแข็ง แล้วมีเด็กคนนึงเอามือไปทาบกระจก ทำให้น้ำแข็งเกาะมือ ทำให้ทะลุไปอีกฝั่งที่ไม่มีหิมะตก อากาศอุ่นขึ้นค่ะ
อยากทราบชื่อเรื่อง เป็นหนังฝรั่ง คล้ายๆ มีเวทย์มนต์(หรือเปล่า) เพราะว่าชอบฉากนี้มากค่ะ ตามหามาหลายปีแล้วค่ะ T-T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่