ทำไมนักวิทยาศาสตร์ถึงคิดว่าทวีปทั้งหมดจะกลัมมารวมกัน

ตามนั้นเลยครับ คือตอนนี้ผมกำลังเรียนเรื่องการแปรสันฐานทางธรณีวิทยา แล้วรู้มาว่าเมื่อก่อนมันเคยเป็นมหาทวีปแพนเจียมาก่อน แล้วพอลองศึกษาดูไปเรื่อยๆก็รู้มาว่าในอนาคตทวีปทั้งหมดมันจะกลับมารวมอีก และมีถึง 4 รูปแบบ แต่ไม่รู้ว่าทำไมเขาถึงคิดแบบนั้น ผมก็เลยอยากรู้ว่าทำไมเขาถึงคิดแบบนั้น หรือผมอาจจะหาข้อมูลไม่ดีพอก็ไม่รู้ ถ้ามีใครรู้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่