ฝังยาคุมกำเนิด มีประจำเดือนกะปริดกะปรอยทำยังไงดีคะ

คือเราคุมกำเนิดโดยการฝังยาคุม ฝังมาได้ประมาณ1ปีกว่าแล้ว ปกติเวลามีเพศสัมพันธ์กับแฟน ไม่ได้ป้องกันอะไรเลยค่ะ แฟนเสร็จข้างในตลอด ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันไหม เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนเดือนละแค่ 3-4 ครั้ง เพระาอยู่ไกลกันค่ะ ช่วงแรกๆยังมีประจำเดือนมาอยู่เป็นรอบๆ แต่น้อย ช่วงหลัง 2-3 เดือนมานี้ ประจำเดือนมาถี่ขึ้นค่ะ ต้องใส่ผ้าอนามัยทุกวัน ประจำเดือนจะเปื้อนผ้าอนามัยประมาณ 1/4 ของผ้าอนามัย เป็นสีแดงออกไปทางสีดำมากกว่าค่ะ เดือนล่าสุดนี้มาทั้งเดือนเลยค่ะ ไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ ประจำเดือนก็ไม่ได้มีกลิ่นเหม็น ไม่ปวดท้อง ไม่มีอะไรผิดปกตินอกจากมีประจำเดือนกะปริบกะปรอยค่ะ ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับการที่แฟนเสร็จข้างในไหมคะใครพอมีคำแนะนำหรือมีอาการแบบเล่า ช่วยเล่าแล้วแชร์ประสบการณ์ให้หน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่