โรงเรียนโชคชัย หทัยราษฎร์ ในปี 2566

สวัสดีค่ะ อยากจะสอบถามเกี่ยวกับ โรงเรียนอนุบาลโชคชัย สาขาหทัยราษฎร์ ว่าในปี 2566 เป็นอย่างไรบ้างคะ?? ส่วนตัวเรากำลังเก็บข้อมูลไว้สำหรับปีหน้า ปี 2567 สำหรับพาลูกเข้าอนุบาล 1 ค่ะ ไม่ทราบว่า ณ ปัจจุบัน...

1. โรงเรียนมีกี่หลักสูตร และหลักสูตรอะไรบ้างคะ?
2. ราคาค่าเทอมกี่บาท ต่อปี และสามารถแบ่งจ่ายได้หรือไม่คะ?
3. มีค่ากิจกรรม หรือเรียนพิเศษอะไร ที่บังคับให้ต้องลงมั้ยคะ?
4. โรงเรียนมีเก็บยิ๊บย้อยแยะมากมั้ยคะ? (ไม่หมดไม่จบไม่รวมอยู่ในค่าเทอม)
5. ค่าอุปกรณ์ ค่าชุด รวมๆแล้วเท่าไหร่คะ?

ส่วนตัวสนใจอยากให้ลูกได้ใช้ภาษาอังกฤษค่ะ ไม่อยากให้ทิ้งไปเพราะปั่นมาตั้งแต่เด็กๆ (ที่บ้านใช้ภาษาอังกฤษในการสื่อสารเป็นส่วนใหญ่) 
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคะ

ปล. เรายังไม่เคยไปดู รร. ด้วยตัวเองนะคะ แต่มีแพลนจะไปปี 67 ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่