อยากปรึกษาเรื่องเพื่อนค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอยากมาปรึกษาเรื่องเพื่อนค่ะ
คือเราพึ่งทะเลาะกับเพื่อนกลุ่มเก่ามาค่ะแล้วช่วงที่เราทะเลาะกับเพื่อนกลุ่มเก่าเราได้รู้จักเพื่อนใหม่ในห้องอีก4คนค่ะ แล้ว4คนนี้เขาอยู่ในกลุ่มกลุ่มนึงที่มี7คนค่ะ อันนี้ไม่รวมเรานะคะ หลังจากเราเคลียร์เรื่องที่ทะเลาะกับเพื่อนกลุ่มเก่าเสร็จเราก็ขออยู่กับเพื่อนกลุ่มใหม่ค่ะ ก็มีไปทานข้าวด้วยกัน นั่งเรียนด้วยกัน มีเวลาว่างก็ทำอะไรหลายๆก้วยกันค่ะ เราก็ทำประมาณนี้มาสัปดาห์นึงค่ะ แล้ววันนี้เพื่อนในกลุ่มเขาหลบหน้าเราค่ะ เราเลยถามเขาตรงๆ เขาบอกว่าเขาอึดอัดค่ะ อึดอัดที่มีเราเข้ากลุ่มเพราะก่อนหน้านี้กลุ่มก็มีอยู่กัน7คนแล้วอยู่ๆเราก็โผล่มา เราเลยอยากปรึกษาค่ะว่าเอายังไงต่อดี จะอยู่คนเดียวหรือว่าไปต่อกับเพื่อนกลุ่มใหม่ดีคะ ถ้าจะไปต่อทำยังไงดี
**ขอไม่เอาไปต่อกับกลุ่มเก่านะคะ ถ้าเรากลับไปยังไงกลุ่มก็ไม่เหมือนเดิม เผลอๆกลุ่มจะแตกเพราะเราด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่