วิแคะตามประสาผมครับ

ไม่ได้แนะนำ  แต่บอกให้รู้ว่าผมคิด-ทำอะไร  ความน่าจะเป็นที่จะเกิดขึ้นในสัปดานี้ ว่าจะเป็นอย่างไร  ซึ่งผิดได้  ไม่มีอะไรถูกต้องเสมอไปในโลกการลงทุน

ผมประเมินว่าดอลล่า จะแข็งค่าเร็ว  จะสั้นหรือยาว  อยู่ที่ปฏิกิริยาตอบโต้จากเรื่องบอลลูนเป็นหลัก  แนวต้าน usd  104-106  ผมจึงปรับตัวแบบนี้

เหรียญ  btc  ขึ้นแท่งแดงที่ 4 เป็นสัญญาณไม่ปลอดภัย เกิดการปรับฐาน  น่าจะเด้งแล้วลง
            bnb  ที่ผมถือเป็นหลัก  ยังมีสัญญาณขึ้นได้อยู่   แต่เมื่อ btc ปรับฐาน  ก็ไม่ปลอดภัย ผมเลือกเปลี่ยนเป็น usd ไปก่อน
            ส่วนเหรียญที่ขุดได้  ก็โยกไปเป็น usd  เช่นกัน..

ทอง   เป็นอะไรที่ผมจ้องตาไม่กระพริบในช่วงสัปดาห์นี้  น่าจะเห็นชัดว่าการทิ้งแรงรอบนี้จบหรือยัง..ผมพร้อมที่จะเข้าครับ

หุ้น  เป็นอะไรที่ไม่ค่อยปลอดภัย   แต่ผมก็ยังถืออยู่ในราว 40% ซึ่งคงไม่ขาย  และยังคงวนเวียนถือในระดับต่ำกว่า 50 % ไปอีกนานจนกว่าจะมีการทิ้งแรง ๆจากความผิดหวัง...

ขอให้เชื่อตัวเองเป็นหลัก  วิเคราะห์เอง  อย่าเชื่อใคร  โชคดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่