กำลังจะได้แฟนเก่าเป็นน้องเขย

ผมเป็นเกย์ ที่บ้านทราบ แต่ไม่พูดกันเรื่องนี้ เพราะพ่อแม่ยังทำใจไม่ค่อยได้ ตอนนี้ผมอายุ 32 ตอนเรียนจบใหม่ๆผมคบกับผู้ชายคนนึง เรารู้จักกันผ่านเพื่อนในกลุ่ม คบกันได้เกือบสองปีก็เลิกกันครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย

เมื่อสองปีที่ผมลาออกจากงานแล้วไปเรียนต่อที่ ตปท. ระหว่างที่เรียนได้ข่าวจากแม่ว่าน้องสาว(ลูกพี่ลูกน้อง)ซึ่งไม่ได้สนิทกันมาก  กำลังจะแต่งงาน ผมเห็นชื่อเจ้าบ่าวในการ์ดเป็นชื่อแฟนเก่าของผม ผมช็อคมาก ไม่คิดว่ามันจะบังเอิญขนาดนี้งงๆเเบลอๆ ไม่รู้จะทำยังไง ใจนึงก็เป็นห่วงน้อง ใจนึงก็ไม่กล้าบอกที่บ้าน เพราะมันจะทำให้มองหน้ากันไม่ติดทุกฝ่าย

ผมเรียนจบกลับมาเมื่อต้นเดือนนี้ ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ เครียดมาก จะหาทางออกเรื่องนี้ยังไง หรือผมจะไปเคลียร์กับแฟนเก่าดีครับ หรือจะไปบอกน้อง มืดแปดด้านมากครับ เค้าจะแต่งงานเดือนมีนาคมนี้แล้วครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่