มีใครปล่อยกู้รายเดือนบ้างไหมคะ

ตามหัวข้อที่ตั้งเลยค่ะเรามีอาชีพขับ LINE man เมื่อก่อนรายได้วันละ 700 บาทตอนนี้รายได้ลดลงเหลือวันละ 400 บาทเนื่องจากมีคนสนใจมาขับเยอะมากขึ้นและยอดสั่งน้อยลงเราจึงได้เริ่มไปกู้เงินรายวันมาเนื่องจากค่าใช้จ่ายรายวันไม่พอยืมไปยืมมาเราคิดว่าอีกหน่อยยอดคงดีขึ้นแต่สุดท้ายยอดไม่ดีขึ้น มีแต่เงินที่เรากู้รายวันมาเพิ่มขึ้นตอนนี้เราเป็นหนี้รายวันอยู่ 20,000 กว่าบาทเราต้องส่งดอกทุกวันวันละ 1,300 กว่าบาทตอนนี้เราอับจนหนทางแล้วเราไม่มีตังค์ที่จะไปจ่ายเขาแล้วเราเครียดมาก ถ้าเราไม่มีตังค์ไปจ่ายเขาเขาก็จะมาตามเราที่บ้านลูกเรากับแม่เราก็จะเดือดร้อนไปด้วย เลยสอบถามว่ามีใครในนี้ปล่อยกู้รายเดือนให้เราบ้างไหมเรายินดีทำสัญญาผ่อนให้ทุกเดือนพร้อมดอกค่ะ เรายอมรับค่ะว่าเราผิดพลาดเองที่ริเริ่มคิดไปกู้รายวันมาจนตัวเองส่งไม่ไหวความผิดพลาดนี้เราก็ไม่อยากให้มันเกิดขึ้นแต่มันเกิดขึ้นมาแล้วเราก็ไม่รู้จะทำอย่างไรถ้ามีเพื่อนๆคนไหนที่ผ่านมาเห็นยินดีจะช่วยเราตอบกลับเรามาหน่อยนะคะเราส่งเขาไม่ไหวแล้วจริงๆเราไม่อยากทำให้ลูกกับแม่เราเดือดร้อนแล้วก็อับอายไปด้วยช่วยเราทีนะคะ🙏 ขอร้องอย่าซ้ำเติมกันเลยนะคะแค่นี้เราก็เครียดมากพออยู่แล้วเรารู้แล้วว่าสิ่งที่เราทำอยู่มันไม่ดีมันผิดแต่เราก็กำลังหาทางแก้ไขอยู่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่