Iphone 11 รีเครื่องใหม่/เปิดไม่ติด?

เริ่มเรื่องมาเลยคือ เราใช้iphone11 ค่ะใช้ได้2-3เดือนดูแลอย่างดี

แต่ล่าสุดนี่เครื่องอยู่ดีๆก็รีเครื่องใหม่พอจะใช้ไม่ถึง5นาทีก็รีเครื่องใหม่แล้วดับไปเลยค่ะ เพื่อนเราที่ใช้11ก็เป็นเหมือนกันเลยเพราะความจำเต็ม แต่ของเราเหลือเกือบ40gbเลยนะคะ ตอนใช้เครื่องแค่อุ่นๆ กำลังจะชาร์จที่แบตใกล้มหมดเหลือ21%แล้วเครื่องก็รีอย่างที่เล่าเลยค่ะ แบตชาร์จเข้าแต่ไม่ขึ้นรูปอะไรเลย บังคับรีเซ็ตก็เหมือนเดิม เพื่อนเราที่เป็นมาก่อนแล้วไปศูนย์ไอแคร์ ได้ยินมาว่ามีคนใช้11แล้วเป็นเหมือนกัน

ใครที่ใช้iphone11แล้วเคยเป็นบ้างคะ มาแชร์ปสก. กับวิธีแก้เบื้องต้น ก่อนไปศูนย์ และหลังไปศูนย์กันค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่