ทำไมร้านอาหารอร่อยๆ พวกเจ้าเก่ามักอยู่ เยาวราช สี่พระยา บางรัก สะพานเหลือง ที่หาที่จอดรถยากๆ ไม่ขยายสาขาให้ใหญ่ๆ

บางครั้งก็สงสัย เห็นโฆษณา คลิป ทำออกมาดุน่ากิน แต่อยู่ไกล จอดรถยาก เดินทางลำบาก

ทำไมเขาไม่หาทำเลใหม่ ใหญ่ๆ รับคนได้เยอะๆ เหมือนบางร้าน แถวเลียบด่วนละครับ ผมเห็นมีโต๊ะ 70 กว่าโตีะ ก็เต็มนะ

ถ้าเขาหาทำเลดีๆ คนเดินทางไปมีที่จอดรถ สะดวก น่าจะดีกว่ามั้ย

เข้าใจว่า บางแห่งทำเลทอง แต่มันเล็กๆ ก็รับลูกค้าได้ไม่เยอะ อันนี้มองการตลาดกันยังไง หรือว่า ทำเท่าที่ทำได้พอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่