รถเก่า Nissan ผู้โดยสาร 5 คน +สัมภาระเต็มรถ ชึ้นดอยอินทนนท์ไหวมั้ยคะ??

กระทู้คำถาม
พอดีรถเราไปเคลมและซ่อมอยู่ที่ศูนย์ เพราะมีรถมามาจุ๊บท้าย  น้องชายนางมีรถ2คัน จึงให้ยืมรถเก๋งเก่ามาคันนีง ชื่อรุ่น Nissn Pulsar (พอดีล็อคอินใหม่ เราโพสต์รูปไม่ได้)
เห็นนางบอกเก่าแล้ว แต่นางรักมาก และรุ่นลิมิเต็ดมีแค่350คันเท่านั้น เราก็ไม่ได้สนไรมาก ขี้เกียจฟังนางโม้ แต่ถามนางแล้วบอกไปได้ เหยียบไปเลย อย่าไปกลัว 
แต่เรากังวลนิดหน่อย ส่วนตัวขับรถขึ้นดอยบ่อย เพราะไปเที่ยวภาคเหนือทุกปี แต่ปกติไปคนเดียวหรือสองคน แต่รอบนี้ไป5คน +สัมภาระอีกเต็มคันเลย เลยอยากมาสอบให้แน่ใจว่าขึ้นไหวใช่มั้ยคะ??
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
ถ้ารถมันสมบูรณ์ ไปได้แหละ 1,600 cc turbo 190 แรงม้า กำลังเทียบเท่าเครื่อง 2.5 ลิตร  รุ่นนี้ถึงจะ CVT แต่มี Oil Cooler มาจากโรงงานครับ ถ้าขับถูกวิธี ไม่มีปัญหาเข้า safe mode แน่นอน

จุดอ่อน รุ่นนี้ และ พักนี้ จะเป็นเรื่อง คอหม้อน้ำ ที่เหลือง แตกกรอบ พาเอากินข้าวลิงง่ายๆ ถ้าเจ้าของไม่สนใจ สังเกตจาก sylphy DIG พังเป็นแถวเลย เลขไมล์ไม่ถึงแสนกันทั้งนั้นด้วย

แหม ถ้า Pulsar เก่านี่ ... CR-V G3 ผม คงกลายเป็นคุณปู่ ละ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่