ทันตะเรียนยากมั้ยต้องเก่งอะไร

คือตอนนี้หนูกำลังจะค้นหาตัวเองอยู่ค่ะว่าอยากเรียนอะไร หนูพอจะรู้ว่าหนูอยากเป็นหมอฟัน ทันตะ หนุอยู่มอหนึ่งเองถ้าเราเตรียมตัวทำเกรดให้ดีอ่านหนังสือจะมีโอกาสเปนไปได้มั้ยคะ ที่ในอนาคาตหนูจะได้เรียนทันตะค่ะ คิดมาดีมากมากแล้ว เเต่หนูอยากรู้ว่าต้องเก่งวิชาอะไรบ้างคะ หนูพอมีพื้นฐาน เคมี ชีวะ ฟิสิกส์อยู่ค่ะ เพราะว่าพี่รรเป้นห้องพิเสด ต้องได้เรียน แล้วเราต้องเก่งภาษาเเค่ไหนหรอคะ หนูก็พอได้เเต่ไม่ได้เเย่หรือดีอะไรขนาดนั้นค่ะ แล้วคณิตต้องเก่งด้วยมั้ย หนูเเย่มากวิชาคณิตคืออ่อนที่สุดแล้ว พี่ ๆ กำลังจะเข้าเรียนหรือกำลังศึกษาอยู่ ช่วยตอบได้ไหมคะ หรือพี่ๆที่มีความรู้ก็ได้ค่ะ ㅎㅅㅎ# bek71
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่