รอกryobi 1000 ตีแล้วสายพันกัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ช่วงนี้ผมมีปัญหาเวลาตีเหยื่อปลอมแล้วสายชอบพันกันตลอดเลยครับ ผมใช่รอกตัวนี้มานานมากๆๆๆ แล้วก็ไม่เคย
มีปัญหาเรื่องสายพันกันมาก่อนเลย ผมเลยอยากจะมาสอบถามน้าๆว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ 

1. ผมอาจจะสายใส่เยอะเกินไป (สายpe2)
2. ผมถอดอะไหล่ออกมาล้าง แล้วใส่กลับไม่ดี 
3. เกี่ยวลูกปืนของรอกหรือเปล่า เพราะช่วงนี้เวลากรอสาย ได้ยินเสียงแก๊กๆของลูกตลอด เหมือนลูกปืนแตก

น้าๆท่ายไหนมีความเห็นยังไง ช่วยบอกหน่อยครับ ผมจะนำลองไปแก้ดูครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่