แฟนแบบหวงทุกอย่างเราและไม่ยอมบอกใครว่าเราเป็นแฟนผมทำยังไงดีครับ?

กระทู้คำถาม
พอดีผมมีปัญหาเกี่ยวกับแฟน คือประเด็นมีอยู่ว่า
เขาทำงานต่างประเทศครับไปๆมาๆบ่อย นานๆเจอกันเดือนละครั้งครับ
1.แฟนไม่เคยบอกว่าผมเป็นแฟนเขาเลยกับคนอื่น
2.เขาหวงผมทุกอย่าง เวลาผมไปไหนก็ไม่ให้ไป จะไปไหนให้บอกตลอด (ซึ่งเขาไม่เคยบอกผมเลย)
3.เขามีความลับเวลาโทรหาเขาบอกทำงานตลอด(ผมเลยไม่โทรหาเลย)
4.เขาหงุดหงิดกับผมตลอดเวลา
5.เวลามีปัญหากันเล็กน้อยผมจะเป็นฝ่ายผิดตลอดทั้งๆที่ผมไม่ผิดเลย แล้วผมคือเป็นคนยอมมาตลอด
6.ผมมาทำงานก็คอยจับผิดตลอด

ผมทำตัวไม่ถูกครับเป็นคิดมากมาตลอดควรทำยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่