ขี้เกียจเรียนมาก ต้องการคำปรึกษาจริงๆค่ะ

คือ เรื่องมีอยู่ ตอนป.1-5เราเรียนได้เกรดดีมาไม่เคยต่ำกว่า3.70 ป.6 เราเรียนได้เกรดน้อยลงช่วงนั้นเรียนออนไลน์ เราได้แค่2.67 พอขึ้นม.1เทอมฟนึ่งมาเราได้แค่2.58 เราไม่ส่งงาน ไม่ฟังครู นอน พอจะกละบมาตั้งใจเรียนเทอมสองก็ไม่รู้พื้นฐานไม่ส่ฃงาน ติดโทรศัพท์ ติดเพื่อน  มันยิ่งแย่กว่าเดิมเลยค่ะ ตอนนี้เราจะติดร.แล้ว อยากรู้สิธีแก้มาก เราเป็นคนที่เหมือนจะมีปัญหากับครอบครัว แนวคิดอะไรหลายอย่างทะเลาะกันบ่อยมาก เราก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเกี่ยวไหม แต่หลายอย่างมันทำให้เราไม่อยากเรียน เราพยายามนึกถึงอนาคตตัวเองแล้วแต่หาทางออกไม่ได้จริงๆ เราไม่มีใครให้ปรุกษาเลยค่ะ ช่วยเราหน่อย เรารู้สึกเร็วไปมากที่เรียนแย่แบบนี้ปกติจะเกิดขึ้นกับม.ปลาย แต่เราเพิ่งอยู่ม.1ก็เกิดปัญหานีเเราอยากรักแก้ก่อนที่มันจะสายไปค่ะ ม.4เราอยากเข้าโีรงเรียนดีๆก็กลัวเกรดไม่ถึง แต่เราจี้เกียจไปหมด ห้องก็รกมาก อยากรู้วิธีที่ทำแล้วได้ผลจริงๆค่ะ คืเรารู้สึกแย่มาก คิดเรื่องนี้เราจะร้องไห้ตลอด ตอนนี้เราเรียนห้องพิเศษค่ะ หารเรียนเลยจะหนักหน่อย เรียนไม่ค่อยเข้าใจด้วย 😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่