เมียเลิกกับเราเพื่อไปแย่งผัวคนอื่นเราควรรู้สึกยังไงครับ

สวัสดีครับ..
ผมคบกับแฟนคนนี้มาตั้งแต่สมัยเรียน
ประมาณ5-6ปีได้ก็คบกันมาจนเรียนจบ
ก็ไปงานทำที่ สมุทรปราการ ทำได้สักพัก
เธอก็ท้องแล้วผมก็ติดทหารเขาก็ยังมาเยี่ยมผมทุกอาทิตย์ จนฝึกจบผมก็ไปแต่งงานกับเธอในวันแต่งงานผมก็เห็นข้อความในโทรศัพท์ของเธอ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะเขาอวยพร ผมก็ไปอยู่ในค่ายทหารได้ลา10วันบ้าง15วันบ้างอยู่มาเรื่อยๆเธอก็ คลอดลูก ผมก็ลาไปเดินเรื่องแจ้งเกิดตามปกติ
ตอนจะออกโรงบาลผมก็ถามเงินแต่งงานที่เก็บไว้คลอดอยู่ไหนเธอก็บอกว่าใช้หนี้หมดแล้วผมก็ไปเอาเก็บที่ฝากกับแม่มาไห้
หลังจากนั้นก็กลับไปอยู่ค่ายได้ลาเดือนเว้นเดือนได้ลาก็หางานทำไว้ไห้เธอกับลูก ประมาณ17000-18000 ต่อเดือนที่ลามาทำงาน กลับไปอยู่ค่ายเงินเดือน7000ผมก็ส่งไห้เธอ 5000บ้าง6000บ้าง
แล้ววันนึงผมได้เข้าเฟสเธอก็เห็นเธอคุยกับผู้ชายคนนั้นเธอบอกเพื่อนที่ทำงานมีเมียมีลูกแล้วไม่ได้คิดอะไร อาทิตย์ต่อมาเธอก็มาบอกเลิกผม ไห้เหตุผลว่า ผมใช้เงินเยอะ ทั้งที่ผมส่งไห้เธอเยอะกว่าที่ตัวเองใช้อยู่ ผมก็เข้าใจแหละข้ออ้างของคนจะเลิก ผมก็ลาทหารไปคุยกับเธอ เธอบอกปล่อยให้เธอไปมีความสุขเถอะ ผมก็เลือกเดินออกมา 2วันจากนั้นเธอไปคบกับผู้ชายที่มีลูกมีเมียแล้ว ผมก็คิดความสุขของเธอคือการแย่งของคนอื่นหรอ
ตอนนี้เลิกกันได้จะ2ปีแล้ว เธอก็ยังทักมายืมเงินแม่ผมอยู่ แล้วก็มาว่าผมว่าไม่เคยเห็นเงินเลี้ยงลูกเลย ควรคิดยังไงดี หรือจะรู้สึกยังไงดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่