ไขความกระจ่างครับ อยากรู้ว่าทำไมเวลาโดนโกง แอพดูดเงินต่างๆต้องแจ้งความก่อนจะไปขออายัดบัญชีจากธนาคาร

ผมเห็นข่าวช่วงนี้ที่มีคนโดนโกงออนไลน์ต่างๆเยอะมาก ดูดเงินในบัญชีธนาคารออกไปให้กับบัฐชีมิจฉาชีพ ที่อาจมีการเปิดบัญชีม้าไว้พอเวลามาคนโดนโกง โดนดูดเงินออกจากบัญชีธนาคารไป แล้วไปติดต่อร้องเรียนที่ธนาคารให้อายัดบัญชีนั้น และเอาเงินคืน ธนาคารไม่สามารถอายัดให้ได้ ต้องไปแจ้งความ ทุกครั้ง  และบางทีพอไปแจ้งความที่สถานีตำรวจปุ้บ มาตามเรื่องต่อ สุดท้ายผู้โดนโกงก็ไม่ได้รับเงินคืน 

ทำไมทั้งๆที่เงินอยู่ในบัญชีธนาคารแท้ๆ แต่ธนาคารกลับทำอะไรไม่ได้? ธนาคารมีหน้าที่ดูแลเงินฝากของลูกค้านะครับ  อายัดเองไม่ได้หรอครับ สุดท้ายมิจฉาชีพลอยนวล
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่