การเลือกเรียนคณะเกี่ยวกับการทำแอนิเมชั่นหลักสูตรInter

สนใจอยากเรียนคณะเกี่ยวกับการทำอนิเมชั่นค่ะหลักสูตรอินเตอร์เพราะอยากได้ภาษาไว้ต่อยอดแต่กำลังลังเลระหว่าง CCD ของABAC กับ Digital media and design ของม.กรุงเทพค่ะ เท่าที่ดูstudyplanของทั้งสองที่มาเหมือนABACจะมีให้เลือกMajorได้ว่าจะเจาะลึกไปทางไหนแต่ของม.กรุงเทพดูเรียนแบบครอบคลุมกว้างๆค่ะ คือเรามองระยะยาวๆแล้วเราอยากทำงานในบริษัทต่างประเทศค่ะแต่กลัวว่าถ้าไม่ได้เรียนมาแบบเจาะลึกเขาจะรับหรือเปล่าตอนแรกจะเปลี่ยนใจไปเรียนภาคไทยแต่แม่อยากให้เข้าอินเตอร์มากกว่าแล้วก็พูดประมาณว่าทำงานจริงแต่ละบริษัทจะมีแบบและแนวทางของเขาอยู่แล้วเราไม่จำเป็นต้องลงลึกก็ได้ค่ะก็เลยยังเลเลเลือกไม่ได้ซักที ใครมีคำแนะนำอย่างไรช่วยแนะนำได้จะขอบคุณมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่