เพื่อนเราแอบคุยกับแฟนเราทำไงดีคะ?

สวัสดีค่ะ คือเรามีเพื่อน ผญ คนนึงที่เคยสนิทกันมาก ๆ ค่ะ คือเขาพึ่งเลิกกับแฟนของเขา แล้วพอเพื่อนคนนี้เลิกกับแฟน เขาก็มาคุย มาปรึกษา ปัญหาต่าง ๆ กับแฟนเรานี่ปกติมั้ยคะ? ปวดหัว อาเจียน คือ มีอะไรต้องบอกแฟนเราตลอดเลย นอกจากนนี้เขายังไปจีบแฟนเก่าของเพื่อนเราอีกคนด้วยค่ะ เราเลยตัดสินใจออกมาจากเพื่อนคนนี้ แต่เขาก็ยังมา วนเวียนกับชีวิตแฟนเราและเราอยู่ดี เวลาเราเดินกับแฟน เพื่อนคนนี้ก็ชอบถ่ายรูป บางทีเราทำงานกลุ่มเพื่อนคนนี้ก็เอาแต่คุยกับแฟนเรา  คือเราเห็นแชทแล้วค่ะ เขาจะเป็นคนทักมาหาแฟนเราตลอดเลยแฟนเราก็ตอบเป็นมารยาทเท่านั้น เราควรทำไงกับเพื่อนคนนี้ดีคะ ? รำคาญแบบมาก ๆ เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่