เพื่อนแบบนี้ผมควรตีตัวออกห่างมั้ยครับ?

คือผมมีเพื่อนที่ค่อนข้างสนิทผมสนิทกับเขาตั้งแต่ ม.1ตอนนี้จะเข้าม.3แล้วด้วยความที่ห้องเรียนผมมีผช.ประมาณ8-9คน แต่เข้าเรียนอยู่2-3คนรวมผม ผมก็เลยสนิทกับเขาเพราะเข้าเรียนประจำและช่วยเหลือกันตลอด 
 แต่มีวันนึงผมคุยกับน้องคนหนึ่งคุยกันมาได้ประมาณ7เดือนผมก็เลิกกับเขาไปเพราะเหตุผลบางอย่าง แต่เพื่อนผมมันคบต่อผมตั้งแต่ที่ผมเลิกคุยกับน้องเขาได้ประมาณ1อาทิตย์ ผมรู้ครับว่าความรักมันห้ามกันไม่ได้ แต่ผมไม่ค่อยชอบแบบนี้เลยขอคำปรึกษาหน่อยครับ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่