สังคมบ้านเอื้ออาทรในกรุงเทพเป็นยังไงหรอคะ ปลอดภัยมั้ย

กระทู้คำถาม
คือเรากับแม่เข่าคอนโดเดือนละ5000อยู่ในกรุงเทพมานานแล้วค่ะแต่ไม่ได้ซื้อบ้านในกรุงเทพไว้ เพราะมีบ้านที่ภาคใต้อยู่ ญาติแนะนำแม่เราว่าทำไมไม่ไปซื้อบ้านเอื้ออาทรในกรุงเทพล่ะ วันนึงมันก็เป็นของเรานะ มัวแต่มาเช่าลูกแกก็ไม่มีบ้านในกรุงเทพสักที เรากับแม่เป็นชนชั้นกลางค่ะพอกินพอใช้ เราก็เลยลองหาข้อมูลดู เจอแต่บ้านที่เป็นคล้ายๆแฟลต ดูโทรม ไม่ค่อยน่าอยู่เท่าไหร่แต่ต่างจังหวัดดูดีเลย อยากทราบค่ะว่าในกรุงเทพมีบ้านเอื้ออาทรเป็นหลังเหมือนในกรุงเทพมั้ย สังคมเป็นยังไง หรือควรจะไปซื้อที่ตวจ.เลยดีมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่