[บันทึกนักเดินทาง]เชียงใหม่ .. ไปอีกแล้ว ไปล่าเสือ 🌸ไปดูหมอก(แต่ไม่เจอ) ดอกไม้บาน ณ อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์

สวัสดีค่ะ  เจอกันอีกแล้วกับทริปแรกของเราในปีนี้
วันนี้เราจะพาแอ่วดอย ที่เชียงใหม่  ไปดูเสือ
เสือในที่นี้ไม่ได้
หมายถึงสัตว์นะคะ  
แต่หมายถึงดอกไม้สีชมพู
ที่ทุกคนรู้จักกันในชื่อนางพญาเสือโคร่ง
หรือ “ซากุระเมืองไทย” 🌸

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เรามาเชียงใหม่หลายครั้งแล้วค่ะ
แต่ไม่เคยมาช่วงที่ดอกนางพญาเสือโคร่ง
บานจนเต็มไปด้วยสีชมพูทั้งดอยเลย
ช่วงนี้เลยนับเป็นโอกาสอันดีที่จะได้มาซ่อมสักที

26-28 มกราคม คือฤกษ์งามยามดีของทริปนี้
เป็นช่วงที่งานไม่ยุ่งเท่าไหร่
(ถึงยุ่ง เราก็จะไม่ให้เรื่องงานมา
ทำให้เรื่องเที่ยวของเราเสีย🤣🤣)
เคลียร์งานที่ค้างไว้ จองตั๋วรถ
ปกติเวลาไปเชียงใหม่
เราจะใช้บริการของสมบัติทัวร์
เพราะสะดวกเนื่องจาก
สมบัติทัวร์มีวิ่งสาย หัวหิน-เชียงใหม่-หัวหิน ทุกวันค่ะ
ส่วนขากลับโดยมากจะใช้บริการรถไฟ
แต่เพราะเช็คแล้วว่าตู้นอนเหลือแต่เตียงบน
ผู้หญิงหุ่นหมีอย่างเราอึดอัดแน่นอน
เลยใช้บริการสมบัติทัวร์ทั้งขาไปและขากลับเลยค่ะ

**รูปทั้งหมดในทริปมาจากโทรศัพท์มือถือทั้งหมด

อารัมภบทกันมาเยอะแล้ว
เตรียมตัวไปล่าเสือกันเถอะค่ะ (:

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่