รบกวนตามหาร้านอาหารตามสั่งในตำนาน ที่ใจดีกับนักศึกษารามคำแหงจนๆครับ

รบกวนนักสืบโซเชี่ยลครับ ท่านใดเคยทาน ร้านอาการตามสั่ง พี่รส พี่ตึ๋ง ที่อยู่กลางซอยมหาดไทย(รามคำแหง65) จำได้ว่าอาหารอร่อย ให้ข้าวเยอะมาก ขวัญใจเด็กที่เรียนรามคำแหงจนๆอย่างผมดับเพื่อนๆ บางทีไม่มีเงินก็ขอเซ็นไว้ก่อน สิ้นเดือนแม่โอนเงินมาค่อยจ่ายก็มีครับ ตอนนี้พวกระผมพอตั้งตัวได้แล้วทั้งรับราชการ ทั้งมีงานประทำแล้ว อยากจะไปอุดหนุน ร้านปิดไปแล้ว ทราบข่าวว่าแกย้ายกลับบ้านที่อยู่ศรีสะเกษหรือสุรินทร์นี่แหละครับ ท่านใดพอมีชื่อนามสกุลมั่งครับ จะตามไปกินถึงที่จังหวัดที่แกพักอาศัยอยู่เลยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่