การชำระสินเชื่อ OD ออมสิน

พอดีพ่อผมมีสินเชื่ออยู่ที่ธนาคารออมสินแล้วผมอยากจะช่วยพ่อส่งเพิ่มแต่ทุกครั้งที่ผมโอนไปให้พ่อจ่าย พ่อก็จะโอนคืนมาตลอดด แม้จะเอาเงินสดให้พ่อก็ยังเอาไปฝากธนาคารให้อีก บอกไม่เป็นไร เขาจะส่งเอง ผมรู้ว่าส่วนหนึ่งที่ต้องกู้มาเพราะเอามาหมุนในช่วงที่ผมเรียนกะต้องมีค่าใช้จ่ายหลายทางวันนี้ผมจบแล้วมีการงานที่มั่นคงแล้วผมอยากจจะช่วยแบ่งเบาภาระพ่อบ้างครับ

ทีนี้ถ้าผมจะเข้าไปจ่ายเองที่ธนาคารจะได้ไหมครับและมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ต้องเตรียมอะไรไปด้วยไหมครับ

(ผมจัดสรรเงินตัวเองเรียบร้อยแล้วอยู่ได้สบายๆๆๆๆๆๆๆๆ มีสำรอง มีเงินลงทุน มีเงินใช้จ่าย มีเงินเก็บและมีเงินเหลือส่วนหนึ่งอยากนำส่วนนี้มาช่วยแบ่งเบาพ่อครับ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่