รบกวนสอบถามเกี่ยวกับวิธีการต่อสายเครื่องกรองน้ำ RO corandas ครับ

กระทู้คำถาม

พอดีลองหาวิธีดูแล้วทำไมสายเครื่องของผมต่อไม่เหมือนคนอื่นเลยครับเห็นของคนอื่นกองอันที่ 2 มันจะต่อตรงไปกองวันที่ 3 เลยทำไมอันนี้มันวนไปเข้าตัวโซลินอยด์ก่อนครับขอบคุณมากครับ..ผมซื้อมาจากสวนสยามครับจำได้ว่ามันมาสำเร็จแบบนี้เลยเขาต่อสายไปแล้วผมก็เลยแค่ใช้ตามนี้ไปเลยครับพอดีจะเปลี่ยนกรองแล้วนั่งเสิร์ชวิธีดูแล้วสังเกตว่าวิธีการต่อท่อมันไม่เหมือนของผมเลยสักอัน
แสดงความคิดเห็น