สงสัยกับคำว่า คนคุย หรือเป็นผมเองที่ไม่เข้าใจ

ผมมีเรื่องที่ตอนนี้สงสัยและคาใจกับคำนี้มากๆ คิดมาก็หลายวันละ ค้นกูเกิ้ลก็แล้วยังไม่เคลียร์ เลยอยากให้เพื่อนช่วยไขความกระจ่างครับ

สมมติว่า คุณคุยกับคนๆนึงอยู่ก็ไม่ใช่แค่คุยหรอก ไปไหนมาไหนด้วยกัน อาศัยอยู่ด้วยกัน มีซัมติงกัน แคร์กัน ในความสัมพันธ์แบบนี้น่ะครับ เขาเรียกว่าอยู่สถานะอะไร

แล้วอีกคำถามคือ สมมติว่า คนๆนี้เวลาที่เพื่อนเขา ญาติเขา หรือแม้แต่คนที่จ้องจะมาจีบเนี่ย เขาตอบกลับไปว่าคุณเป็นแค่คนคุย เพื่อนๆจะรู้สึกไงครับ😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่