เลี้ยงลูกแมวจรที่เกิดเพิ่งเกิดยังไงดีคะ??

กระทู้คำถาม
คือแม่แมวมาคลอดลูกไว้ในตู้ที่บ้านอะค่ะ ตอนแรกมี4ตัวแต่แม่แมวเอาไปแล้ว1 ต่อมาสองวันแม่แมวก็กลับมาเอาอีกตัวนึง ละมีตัวนึงโดนหมากัดตุย ตอนนี้ที่บ้านเราเหลือตัวเดียวค่ะ เลยกะว่าจะเอามาเลี้ยง เพราะแม่แมวก็เอาน้องมายัดไว้ในตู้ที่บ้านเหมือนเดิม ตอนนี้น้องร้องบ่อยมาก เราเองก็ไม่เคยเลี้ยงแมว เพราะที่บ้านกลัวจะรักมันมาก ตอนนี้คิดว่ามีโอกาสแล้วแต่ไม่รู้จะดูแลให้ดียังไง อยากจะมาถามจากผู้มีประสบการณ์ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่