ถามเรื่องตัวรับสัญญาณ WiFi หน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ

เช็คความเร็วแล้วได้ประมาณ 300 ต้นๆ จาก 1GB

กำลังดูตัวนี้อยู่ครับ ไม่รู้ว่าถ้าซื้อมาใช้แทน ความเร็วจะดีขึ้นบ้างมั้ย

พอดีเร้าเตอร์ผมอยู่ในห้องนอน แต่คอมผมอยู่อีกห้อง
ระยะห่างไม่เยอะ ห้องตรงข้ามกัน แต่มีกำแพงกั้น 2 ตึก จะย้ายเร้าเตอร์ก็เสีย 400 กว่าบาท แต่มันจะต้องเจาะห้องอีก

ใช้ตอนนี้ก็ปรกติดีนะครับ เน็ตไม่ได้หลุดหรือมีปัญหาอะไร แต่ก็อยากได้ความเร็วเพิ่ม รู้สึกใช้เน็ตไม่คุ้มกับความเร็วเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่