อยากจะสอบถามเรื่องสอบ NL ของทันตแพทย์ค่ะ

สวัสดีค่ะเราเป็นนิสิตทันตแพทย์ชั้นปีที่1 ณ มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งค่ะ เราอยากจะทราบรายละเอียดว่าการสอบ NL ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง? ต้องมีคุณสมบัติอะไรมั้ย? แล้วถ้าอยากสอบผ่านต้องทำอย่างไร? ถ้าสอบไม่ผ่านสามารถสอบใหม่ได้อีกกี่รอบเขาจำกัดมั้ยคะ? แล้วก็อยากจะถามว่าสอบแล้วคือต้องสอบใหม่ทุกๆกี่ปีเหรอคะ? จะได้เตรียมตัวถูกค่ะ ขอฝากอาจารย์หรือรุ่นพี่ที่มีประสบการณ์แล้วผ่านมาเห็นช่วยให้คำแนะนำกันหน่อยนะคะ🥹 แท็กผิดห้องต้องขออภัยด้วยนะคะ🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่