แฟนเหมือนจะตีตัวออกห่างทำยังไงดีครับ?

กระทู้คำถาม
คือผมคบกับแฟนคนนี้มา5เดือนแล้วครับ(อาจจะดูน้อยนะครับแต่ผมรักมากๆและนี่คือคนที่ผมคบมานานที่สุดแล้ว)ผมอายุห่างจากแฟน3ปีครับ แฟนเป็นรุ่นน้อง ช่วง1-3เดือนแรกยังรักกันปกติมากครับไปไหนมาไหนด้วยกัน พาไปเจอญาติครอบครัวทั้ง2ฝ่าย ครอบครัวเขารักผมมากๆและครัวผมก็เช่นกัน ปัญหามันเกิดขึ้นที่ว่านิสัยผมเองครับที่นิสัยงี่เง่ามากๆเอาแต่ใจขี้หึงขี้หวงแถมยังขู่เลิกแฟนผมตั้งหลายรอบ ช่วงแรกๆแฟนผมก็รั้งผมไว้ครับบอกว่ารักผมมากๆสัญญาจะไม่ทิ้งกันไปไหน แต่ช่วง4-5เดือนผมงี่เง่าสุดๆเอาแต่ใจสุดๆจนเกิดเรื่องๆหนึ่งขึ้น คือผมกับแฟนจะไปหากันตลอดครับตอนพักเที่ยงที่โรงเรียนแต่เมื่อ5วันก่อนผมไปหาแล้วแฟนผมขออยู่กับเพื่อนขอเขียนงานอยู่ที่ห้อง ด้วยนิสัยเอาแต่ใจของผม ผมเลยจะไปนั่งอยู่ด้วย(ผมติดแฟนขั้นสุด)แต่พอไปนั่งด้วยกันก็อึดอัดครับแล้วแฟนผมก็ขอไปนั่งเขียนงานกับเพื่อนได้ไหม ผมเลยไม่พอใจครับแล้วเดินกลับห้องตัวเองเลย พอกลับบ้านผมก็ทะเลาะกันครับผมด่าแฟนผมยับมากๆว่าทำไมทำนิสัยแบบนี้(ตอนนั้นผมคิดว่าตัวเองถูก)แต่พอแฟนเริ่มระบายความในใจว่า เขาทนนิสัยผมไม่ไหวแล้วเพราะผมมันงี่เง่าเอาแต่ใจจ้องจะเอาชนะเขาตลอดเขาทนแบบนี้มา2เดือนแล้วแล้วเขาก็บอกว่าเขาเบื่อนิสัยผมเต็มทนตั้งแต่ที่ไปคาเฟ่ด้วยกันอาทิตย์ก่อนแล้ว หลังจากนั้นสถานการณ์เปลี่ยนเลยครับผมรู้สึกผิดมากๆ ขอโทษซ้ำแล้วซ้ำเล่าสัญญาว่าจะเปลี่ยนตัวเอง(ซึ่งผมทำมันจริงๆ)แฟนผมก็เหมือนจะตีตัวออกห่างอะครับแบบว่า ไม่ให้ไปหาแล้วนะไม่ว่าจะตอนเที่ยงหรือเสาร์อาทิตย์ ไม่ให้มีเพศสัมพันธ์กันเพราะเขาบอกว่าเขากลัวท้องแล้วเสียอนาคต ตอนนี้คือไม่คุยกันปกติแล้วครับผมเป็นฝ่ายชวนคุยขอโอกาสอยู่ตลอดแฟนผมก็บอกว่าอย่ามาพูดซ้ำซาก อย่ามาพูดร่ำไร เขาไม่ชอบ ตอนนี้คือเลิกกันแล้วนะครับแต่ว่ายังติดต่อกันคุยกันในแชทและสัญญาว่าจะไม่มีคนอื่นและจะกลับมาหากันแต่วันนี้ผมไปรอเจอแฟนที่หน้าโรงเรียนครับ(ป้าเขาจะมารับทุกวัน)ผมนั่งรออยู่1ชมและนั่งคนเดียวพอแฟนมาก็คุยกันได้ไม่กี่คำครับแถมไม่ยิ้มแม้แต่นิดพอกลับบ้านมาเหมือนจะดีขึ้นนะครับ เขาบอกว่าขอโทษที่ไม่ค่อยได้คุยด้วย ผมก็คิดว่ามันน่าจะดีขึ้นแล้ว แต่ผมดันไปบอกเขาว่ามันไม่มีอะไรเหมือนเดิมแล้วหรอไม่อยากเจอผมแล้วหรอ หลังจากนั้นเขาด่าผมยับเลยครับว่าผมชอบพูดให้หงุดหงิดตอนนี้ผมขอโทษเขาจนเขาเริ่มหายแล้วครับ สุดท้ายนี้เขาบอกมาว่า ตอนแรกจะกลับมาคบกันแล้วแต่ผมดันไปพูดแบบนี้ซะก่อน เขาบอกว่าจะให้โอกาสครับแต่ห้ามทำนิสัยแบบเดิมอีกนิสัยงี่เง่าเอาแต่ใจต้องเลิกถ้าทำอีกเขาจะไปแบบไม่บอกเลย ผมกลัวมากครับกลัวทำอะไรผิดแล้วเขาไม่ชอบแล้วเลิกกับผมผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ครับขอคำปรึกษาที(อาจจะลืมเว้นวรรคหลายคำเลยนะครับขอโทษด้วย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่