โพสต์ Facebook ทวงหนี้ แล้วลูกหนี้ขู่จะแจ้งความ ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ

ด้วยความที่เราติดตามทวงมาตลอด แต่ลูกหนี้ก็ปัดความรับผิดชอบมาโดยตลอด
ทักไปก็ไม่อ่าน โทรไปก็ไม่รับ ด้วยความหัวร้อน เราจึงโพสต์ที่หน้า Facebook ส่วนตัวของเรา
แต่แท็กลูกหนี้ไป
เขาดันติดต่อกลับมาทันทีว่าจะเอาหลักฐานตรงนี้ไปแจ้งความ ข้อหาหมิ่นประมาท ทำให้อับอาย เสียชื่อเสียง

ผมควรทำไงดีครับกรณีแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่