จะทำอย่างไรกับท้าวแชร์ได้บ้างค่ะ/ผู้เสียหาย 97 คนยอด 6 ล้าน

ผู้เสียหายทั้งหมด 97 คน 
ยอด 6 ล้าน กว่า

แชร์บ้านนี้ เปิดมา 8 ปี และทุกคนในบ้าน ทุกคนก็ได้เงินครบตามกำหนดมาตลอด 8 ปี
แต่สุดท้ายท้าวแชร์อ้างว่า มีคนไม่ส่งยอด 3  คน และมีมือผี อีกหลายมือ
จากที่คุยกันกับผู้เสียหาย คือช่วงไม่กี่เดือนที่ผ่านมา เวลาท้าวมาเปิดวงให้ลูกแชร์ได้ลงกันนั้น
ไม่ค่อยมีคนสนใจจะเล่นเท่าไหร่ จึงเป็นจุดที่ว่า ไม่มีเงินวงใหม่ มาให้วงเก่า คือหมุนไม่ได้แล้ว
ก็เลยล้มไม่เป็นท่า

คือตอนนี้ก็กำลังปรึกษากันว่าจะทำยังไงดี 

ทุกคนรู้นะค่ะว่ามีความเสี่ยง แต่บ้านนี้ที่เล่น ทุกคนคิดว่าเปอร์เซ็นท์ความเสี่ยงเท่ากับศูนย์
เพราะท้าวเป็นคนรู้จักมานาน เล่นมานาน ได้เงินตามกำหนดเป๊ะๆ เวลาส่งก็ส่งเป๊ะๆ 
ใครส่งช้าแค่นาทีเดียว อีท้าวด่าหยาบซะเสียหมาเลยค่ะ 

รบกวนใครมีความรู้ มีประสบการณ์ ขอความคิดเห็นหน่อยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่