จ่ายค่าบ้านเพิ่มเดือนละ 10,000 บาท กับ จ่ายเพิ่มตอนสิ้นปี 120,000 บาท แบบไหนดีกว่ากัน ?

ตอนนี้ผมกำลังผ่อนบ้านอยู่และอยากให้หมดเร็วขึ้นอีกนิดนึง ก็เลยอยากจะผ่อนเพิ่มอีกเดือนละ 10,000 บาท

แต่ไม่ทราบว่าระหว่างผ่อนเพิ่มทุกเดือนๆละ 10,000 บาท หรือ เก็บเอาไว้เป็นก้อนแล้วผ่อนเพิ่มตอนสิ้นปีครั้งเดียว 120,000 บาท มีความต่างกันหรือไม่ ?

ถ้าหากมันมีวิธีที่จะทำให้สามารถผ่อนค่าบ้านให้หมดเร็วขึ้นได้  ผมก็ขอรบกวนให้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่