ละครแนวชนบท เด็กต่างจังหวัด ของช่อง 7 ถ้าทำได้แบบ GDH ก็คงจะดีนะครับ

ผมโอป้า ที่เคยเป็นแฟนละครช่อง 7 มาก่อน 
อยากสนับสนุนให้ทีมงานละคร เปิดใจดูงานจากค่ายอื่นบ้างครับ

+++ แนวชนบท ที่ไม่ได้เน้นดราม่า แม่ลูกพลัดพราก หรือโดนคนมีอำนาจข่มเหง รังแก อย่างเดียว ++ 
แต่นำเสนอวิถีชีวิตอันเรียบง่าย สบาย ๆ เป็นกันเอง 
ทั้งประเพณี วัฒนธรรม สถานที่ ที่ GDH นำเสนอ มันให้ความอบอุ่น
และทำให้รู้ว่า ความเป็นไทย โคตรมีเอกลักษณ์ ชาติไหนก็สู้ไม่ได้จริง ๆ 

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แนวชนบท ที่ดำเนินเรื่องโดยเด็กต่างจังหวัด เป็นแนวถนัดของช่อง 7 เลยด้วยซ้ำ
ซึ่งถ้าทำออกมาให้น่าดูเหมือน GDH สักครึ่งหนึ่ง ก็คงเป็นเรื่องน่ายินดีมากครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ปล. ถ้าทำดี ๆ แล้วรู้จุดขายเป็นเหมือน GDH สามารถลง Netflix ฉายทั่วโลกไม่อายใครเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่