[International/Sentimental songs] ช่วยเข้ามาฟังเพลง และแนะนำเพลงหน่อยค่ะ (มีตัวอย่างเพลงให้ฟัง)

ช่วงนี้ไถมือถือเพลินๆ เข้าแอพฯ ยูทูป หน้าฟีตขึ้นคลิปแนะนำเพลงเยอะมาก บางคลิปเป็น File audio เพลงเดี่ยว บางคลิปเป็น songs playlist non- stop ยาว 2 - 3 ชั่วโมงทีเดียว (ในคลิป songs playlist หนึ่งจะจัดเรียงเพลงแนวดนตรีเดียวกันหมด เช่น ของศิลปินคนเดียวกัน เป็นเพลงบรรเลง เพลงฮิตติดชาร์ต เพลงแนวน่ารัก หรือเพลงซึ้งร้องคมประกอบซีรี่ส์ อะไรทำนองนั้นค่ะ)
ด้วยความที่กำลังหาเพลงไปฟังตอนขับรถพอดี ก็เลยทดลองฟังไปเรื่อยๆ แนวเพลงที่ชอบที่สุดก็น่าจะเป็น songs playlist ตามคลิปด้านล่างนี้ค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ไม่ว่าจะเป็นเพลงร้อง หรือว่า เพลงประกอบภาพยนตร์ (original movie soundtrack) ก็ช่างเถอะ แต่เราขอเรียกแนวเพลงในคลิปนี้ว่าเป็นเพลงแนวยุโรปโบราณ เพราะท่วงทำนอง และพาร์ทดนตรีมันดูเก่าแก่ และมีมนต์ขลัง
ใครเคยฟังเพลงแนวนี้ รู้จัก หรือติดใจ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ 💗
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่