ถ้าจะย้ายรร.ตอนม.5 จะทำไงดีคะ

เราอยากย้ายรร.มากๆเลยค่ะ เรามีปัญหากับเพื่อนในห้อง เกือบทั้งหมด แล้วเหลือเราคนเดียว ซึ่งเรารู้สึกเหมือนไม่เหบือใครเลยค่ะ เราผิดด้วยแหละค่ะเรื่องที่ทะเลาะกับเพื่อน เราผิดที่เอาพวกเค้าไปพูดไม่ดี เรายอมรับผิด วันนี้อยู่ๆเพื่อนที่เราเคยเอาไปพูดเค้ามาถามว่า มึ*ไปพูดอะไรกับใครมั้ย เชิงถามเลยค่ะ เรางงไปสักพัก อยู่ๆเค้าก็มาจิกหัวเรา เราสตั้นไปสักพัก พอเรามีสติเราเลยทำกลับ แต่ทำกันได้แปบเดียวค่ะ เพื่อนในห้องห้ามก่อน เราเลยอยากถามว่าเราอยากย้ายรร.สามารถย้ายได้มั้ยคะ เรารู้สึกไม่โอเค เราไม่ได้อยากหนีปัญหานะคะ เเต่เรารู้สึกเหนื่อยมาตั้งแต่ม.5เทอมแรกแล้วค่ะ เราพึ่งเสียเเม่กับพ่อไปด้วย เลยอยากย้ายไปอยู่รร.อื่นที่ทำให้เราไม่คิดมาก เราทนอยู่รร.เดิมไท่ได้แล้วค่ะ 🥲 รบกวนใครที่เคยย้ายแนะนำเราทีนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่