เรียนสายคณิต-คอม เข้าวิศวะคอมลาดกระบังได้มั้ยคะ?

คือตอนนี้ต้องเลือกอ่ะค่ะ ระหว่าง วิทย์คณิต กับ คณิตคอม เราอยากเรียนม.ลาดกระบัง วิศวะคอม ค่ะ เราไม่ชอบ ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ เลย กลัวเรียนไม่ไหวอยากเลือกคณิตคอมแต่ไปอ่านมาเขาบอกว่าต้องเรียนวิทย์คณิตเท่านั้น เลยจะเปลี่ยนเป็น IT แต่ไม่เข้าใจว่า IT เรียนเกี่ยวกับอะไรบ้าง แล้ว ICT คืออะไรอ่ะค่ะ มันแตกต่างกันยังไงคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่