มิจฉาชีพรู้เลขบัตรประชาชนจะเป็นอะไรไหม

คือ ผมโดนแก้งมิจฉาชีพโทรมาหลอกล้วงข้อมูลครับ ตอนนั้นพึ่งตื่นกำลังเบลอๆ เขาบอกข้อมูลผมถูก ก็เลยเผลอตอบ แล้วก็โอนสายไปบอกว่าเป็น ตร. แล้วก็ให้ทักLineคอลวิดีโอ เขาได้ข้อมูล ไปแค่เลขบัตรประชา13หลักกับรูปภาพผมตอนวิดีโอคอล พอตั้งสติได้ ผมก็เลยบอกว่ากำลังไป สน. ใกล้ๆ เพราะเพื่อนเป็น ตร. (อันนี้หลอก) เขาเลยตัดสายไป แบบนี้จะมีปัญหาอะไรไหมครับ ส่วนตัวผมไม่ได้เคลียดอะไรมากเพราะคิดว่า เอาข้อมูลแค่นี้ไปทำไรไม่ได้ แต่คนที่บ้านผมโวยวายกันใหญ่เลย อยากถามก่อนว่าจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่