ตกลงท้องมั้ย ตรวจกี่ทีก็ขึ้นจางมาก

ปกติเป็นคน ปจด. มาไม่ค่อยตรง เคยรักษา pcos แต่ 2 เดือนหลังมานี้ กินยาบำรุงไข่ แล้วก็ตรวจไข่ตก พอเจอวันไข่ตก วันที่8 ม.ค. ก็เริ่มปฏิบัติการ ถ้านับจากวันไข่ตก ก็ผ่านมา 15 วันแล้วค่ะ 

(เดือนแรกที่ยาบำรุงไข่ ปจด. มาวันที่ 25 ของรอบเดือน มาน้อยมากกกกกกก มาประมาณ 5 6 วัน ค่ะ) แต่เดือนนี้คือเดือนที่ 2 ยังไม่มา

เราเริ่มตรวจครรภ์ตั้งแต่ วันที่ 20 ตอนเย็น ขึ้นขีดจางมากๆ เช้าวันที่ 21 ก็ตรวจอีก ขึ้นเหมือนเดิม เย็นวันที่ 23 ก็ตรวจอีก ขึ้นจางเหมือนเดิมแต่เข้มขึ้นมานิดดดดดดดดเดียว ถ่ายรูปแทบไม่เห็น (ขีดที่ขึ้นจางๆ มันขึ้นทันทีนะคะ ไม่ได้ทิ้งไว้นานค่ะ)

เรามีอาการปวดท้อง เหมือนจะมี ปจด. แต่ปวดๆ หายๆ บวกกับปวดหลัง ค่ะ แล้วก็มีตกขาวใสๆ มีไม่เยอะ ซึ่งปกติไม่มี เวลาเดินมากๆ เราจะปวดท้องปวดหลัง ต้องนั่งพักค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่