กังวลชอบเก็บมาร้องไห้

คือปกติส่วนตัวเราก็เป็นคนเฮฮานะคะ เพื่อนๆก็มองว่าเราเข้ากับคนง่าย พูดเก่ง ชอบสร้างเสียงหัวเราะ แต่ก็จะมีเพื่อนบางคนที่แบบเขาเป็นคนที่ชอบเหมือนแบบทำตัวเหนือเราค่ะพยามข่มเราเกือบทุกเรื่อง พอเราทำอะไรไม่ได้ดั่งใจเขาเขก็จะทำตัวไม่ดีใส่มีตะคอกใส่บ้าง ทำหน้าตาใส่บ้าง บางครั้งก็ทำเมินไปเลยค่ะแล้วมีเพื่อนอีกคนเขาก็เหมือนแบบเฉยๆถ้าคนนั้นคุยกับเราเขาก็คุยปกติ หรือบางทีคนนั้นไม่คุยกับเราเขาก็ไม่ค่อยคุยกับเราเลย บางทีนั่งอยู่3คนเดินอยู่3คนเขาก็คุยกัน2คนค่ะ ส่วนตัวเป็นงี้มาเกือบจะปีแล้วค่ะ เราพยามบอกกับตัวเองว่าไม่ต้องสน ไม่ต้องแคร์ อยู่คนเดียวได้ อยู่โรงเรียนก็มีซึมๆบ้าง น้ำตาคลอบ้าง เราก็ต้องกลั้นไว้ค่ะ พอถึงบ้างเรากลั้นไม่ไหวเลยค่ะเเล้วก็มาคิดเราผิดอะไรนะเรากลัวเป็นโรคค่ะ มีใครให้คำปรึกษาได้ไหมคะ หรือไม่ก็ปลอบใจเราหน่อยได้ไหมคะ เรารู้สึกโดดเดี่ยวและดิ่งมากๆ ขอบคุณนะคะ55555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่