พวกเฮียน่ะขลุกอยู่ในตลาดที่เต็มไปด้วยข่าวสารและอารมณ์เยอะไป ดูจากดาวอังคารยังรู้ว่า set กำลังฟอร์มตัว เป็น super bullish

กระทู้สนทนา
1.หุ้นขึ้นดี ด้วยปัจจัยพื้นฐาน … ต้องมองปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

2.เทรนด์ ยกโลว์อั้นไม่อยู่ ครับ bank เคยยืน 200+

3.ปัจจัยต่างประเทศไม่เกี่ยวแล้ว ให้เขาแก้ปัญหากันเอง เราอาจกระทบบ้าง นิดหน่อย แต่ตอนนี้ ถนนทุกสายมุ่งสู่บ้านเรา

4.เปิดมืองข่าวรับ  กับเปิดเมืองจริง มันต่างกันน่ะครับ เปิดเมืองจริงคือ มีกำไรจริง ปันผลจริง โตจริง

5.รัฐบาลใหม่

6.สภาพตอนนี้คือ ฟ้าหลังฝน รถมารับรอบสุดท้าย รอได้แค่ 1620 อย่าหวังว่าจะได้เห็น 1500 อีก

7. Super bullish กำลังก่อตัวมาต้นปี 2023 ตลาดทำให้เราไม่มั่นใจ กล้าๆ กลัวๆ ตกรถ จน นิวไฮ พุ่งทะยานไป

แล้วหลอกให้มาซื้อดอย 2200 ตอนที่ลุงสนธิก่อมวลชลจะล้ม อุ๊งอิ๊ง น่ะนะ

หมายเหตุ: ไม่ได้ชี้ชวนให้ลงทุนนะครับ เป็นการแสดง ทรรศนะ และ เป็นการให้เกียรติคนในตลาดอย่างสูง ว่าทุกท่านฉลาดพอที่จะจัดสินทรัพย์ในกระเป๋าของท่านด้วยตัวท่านเอง โดยไม่ให้ใคร ชักจูง อิอิอิอิอิอิอิ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่