ผมมีเรื่องประหลาด จะเล่าให้ฟังครับ เพื่อนๆว่า เรื่องนี้เหนือธรรมชาติรึเปล่าครับ

บ้านผมอยู่ลาดกระบัง เพิ่งย้ายเข้ามาได้ไม่นานครับ ย้ายมาได้สัก 3 เดือน 
บ้านผมได้ยินเสียงเครื่องบินอยู่บ่อยๆ อยู่มาวันนึงลองเดินเล่นสังเกตเครื่องบินที่บินผ่านเพลินๆ 
ผมสังเกตว่าเครื่องบินมันบินตามผม ไม่ว่าผมจะเดินไปแถวไหนของรอบหมู่บ้าน มันจะบินมาตามทิศที่ผมเดินไปเสมอ 

ผมอยากถามเพื่อนๆว่าตามหลักวิทยาศาสตร์ มันเป็นเพราะอะไรครับ ผมบอกก่อนเลยว่าผมไม่ได้คิดไปเองครับ สังเกตมาหลายวันแล้ว มันเป็นแบบนั้นจริงๆ ผมเองไม่อยากจะเชื่อเลย

ใครเคยสังเกตแล้วเป็นแบบผมบ้างมั้ยครับ มันเกิดจากอะไร มันแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ เพราะมันน่ารำคาญมากครับผม 

ใครที่ไม่เชื่อว่าผมพูดความจริงปล่อยผ่านได้เลยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่