สอบถามผ่าคลอด สิทธิเบิกตรงข้าราชการ กรณีประสงค์ผ่าคลอดเอง รพ.ศิริราช

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เป็นแม่ตั้งครรภ์อยู่ ฝากครรภ์ที่ รพ.ศิริราช คลินิกพิเศษนอกเวลา
เรามีความประสงค์อยากผ่าคลอด ไม่ชอบการลุ้นคลอดเอง (เหตุผลส่วนตัว) คิดว่าจะฝากพิเศษกับคุณหมอที่เราฝากครรภ์
อยากทราบว่าถ้าเราต้องการผ่าเอง สามารถเบิกตรงค่าคลอดได้ตามปกติมั้ยคะ หรือต้องเป็นเคสหมอวินิจฉัยให้ผ่าเท่านั้น
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่