กำลังมองหาโน๊ตบุ๊คเครื่องใหม่ค่ะ โน๊ตบุ๊คน่าใช้ ปี 2023 อยากได้เครื่องที่ทนทาน ประกันหลังการขายดีค่ะ

สวัสดีค่ะ ปัจจุบันเราใช้ Dell inspiron อยู่ค่ะและก็ macbook แต่น้องแมคพังไปแล้วค่ะ 
ใช้ประมาณเกือบ3ปี รอซ่อมและขายต่อ เหลือแต่รุ่นเดลที่ใช้งานบ่อยและปกติตอนนี้ ♥️

ปกติเราเน้นใช้ทำงานกราฟฟิคหลายอย่าง
ตัดต่อ VDO photoshop วาดรูป illustration 
และ indesign ในการจัดสื่อและพวกหนังสือค่ะ
และบางทีก็เล่นเกมส์ออฟไลน์ด้วยค่ะ....

จากประสบการณ์ส่วนตัวเคยใช้แต่ Dell,Mac Book
ตอนเลือกใช้ Dell เค้าบอกบริการหลังการขายดี 
เมื่อ 5-6 ปีก่อนก็ดีจริงๆ แต่ตอนนี้น้องเริ่มเก่ามากแล้วค่ะ
น่าจะอยู่ไม่ได้อีกนานค่ะ (ไม่ได้แช่งนะ5555)
แต่ก็เผื่อใจไว้ค่ะ เดี๋ยวปุปปัปจากไปแล้วจะทำใจไม่ได้

ตอนนี้ลังเลว่าจะซื้อรุ่นไหนดี ที่มีในใจคือ Dell,Asus,HP
แบบเครื่องเก่าก็เลือกแบบ Gaming จริงๆไม่ได้เล่นเกมส์เยอะ
แต่เอามาทำงานกราฟฟิกเลยคิดว่าซื้อแบบนี้เหมาะกว่า
อยากได้เครื่องที่ทนทานเพราะเราใช้งานประจำค่ะ

ราคาที่คิดไว้คือประมาณ 4 หมื่น- 5หมื่น +/- ค่ะ

ส่วน Macbook ถ้ามีรุ่นไหนที่น่าซื้อมาใช้ก็แนะนำได้ค่ะ

ช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่